Efferalgan - Paracetamol 500mg Upsa SAS
Chính sách khuyến mãi
Dược sỹ tư vấn 24/7.
Khách cần lấy sỉ, sll vui lòng liên hệ call/Zalo để được cập nhật giá
Sản phẩm chính hãng, cam kết chất lượng.
Được kiểm tra hàng trước khi thanh toán.
Vận chuyển toàn quốc: 25.000đ/đơn (dưới 2kg)
Thông tin dược phẩm
Video
Trong bài viết này, Dược Pháp giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm Efferalgan được sản xuất bởi Upsa SAS (Pháp). Efferalgan là thuốc giảm đau và hạ sốt, với thành phần chính là hoạt chất là paracetamol 500mg. Sản phẩm này phù hợp cho những người mắc các cơn đau nhẹ đến vừa như đau đầu, đau răng, đau cơ hoặc cảm cúm.
Công dụng - Chỉ định của Efferalgan
- Đối với điều trị cho bệnh nhân bị sốt: Thuốc được dùng để hạ nhiệt độ cơ thể của người bị sốt, có thể làm giảm các triệu chứng của bệnh mà không ảnh hưởng đến các giai đoạn của bệnh.
- Đối với điều trị các chứng đau cho bệnh nhân: đau răng, đau Bụng Kinh, nhức đầu,…
Chống chỉ định của Efferalgan
- Dị ứng với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Suy gan nặng hoặc bệnh gan cấp tính.
- Mẫn cảm với propacetamol (tiền chất của paracetamol).
- Người có tiền sử dị ứng với thuốc giảm đau nhóm paracetamol.
Mô tả sản phẩm
- Hoạt chất:
- Paracetamol 500mg
- Đối tượng sử dụng:
- Người trưởng thành và trẻ em từ 12 tuổi trở lên.
- Khuyến cáo chung:
- Không dùng quá liều khuyến cáo để tránh nguy cơ tổn thương gan.
- Tránh sử dụng đồng thời với các thuốc chứa paracetamol khác.
- Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng nếu có tiền sử bệnh gan, thận hoặc nghiện rượu.
Hướng dẫn sử dụng Efferalgan
- Cách sử dụng
- Để tránh tác dụng không mong muốn, nên ăn no trước khi sử dụng thuốc.
- Thuốc được bào chế dạng viên sủi nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.
- Hòa tan thuốc vào nước đun sôi để nguội, cần uống thuốc ngay sau khi thuốc tan hết, tránh để quá lâu thuốc sẽ biến tính, giảm tác dụng.
- Đối với điều trị giảm đau cho trẻ không nên điều trị bằng thuốc liên tục quá 5 ngày.
- Đối với điều trị hạ sốt cho trẻ không nên dùng thuốc liên tục quá 3 ngày.
- Liều dùng
- Liều dùng điều trị thông thường: Mỗi lần sử dụng 10 - 15 mg/kg trọng lượng cơ thể, sau 4 - 6 giờ có thể dùng liều tiếp theo.
- Chú ý: Không nên sử dụng quá 60 mg/kg trọng lượng cơ thể trong 1 ngày.
- Tốt nhất nên tham khảo ý kiến của nhân viên y tế để có liều dùng phù hợp để có được kết quả tốt nhất.
Khuyến cáo đối với một số trường hợp đặc biệt
- Người lái xe: Không ảnh hưởng đến khả năng lái xe khi dùng đúng liều.
- Phụ nữ mang thai: Có thể sử dụng nếu cần thiết, nhưng nên tham khảo ý kiến bác sĩ.
- Phụ nữ cho con bú: Paracetamol được bài tiết vào sữa mẹ với lượng nhỏ, nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.
- Người cao tuổi: Cần điều chỉnh liều dùng phù hợp với chức năng gan, thận.
- Trẻ em: Chỉ sử dụng khi có chỉ định của bác sĩ.
- Bệnh nhân suy thận, suy gan: Cần thận trọng và điều chỉnh liều dùng theo hướng dẫn của bác sĩ.
Làm sao khi bị quên liều và quá liều?
- Quên liều: Uống ngay khi nhớ ra, nếu gần thời gian liều tiếp theo thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục theo lịch trình.
- Quá liều: Ngừng sử dụng thuốc và liên hệ ngay với bác sĩ hoặc cơ sở y tế gần nhất.
Tác dụng không mong muốn khi dùng Efferalgan
- Phản ứng dị ứng: phát ban, ngứa, sưng mặt, môi, lưỡi.
- Rối loạn tiêu hóa: buồn nôn, nôn, đau bụng.
- Tổn thương gan: vàng da, vàng mắt, nước tiểu sẫm màu.
- Hiếm gặp: giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu.
Tương tác thuốc
- Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Efferalgan với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác đặc biệt là những thuốc có thành phần là Paracetamol.
- Bệnh nhân nên liệt kê tất cả những thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để nhân viên y tế tư vấn phác đồ sử dụng thuốc cũng như tránh những tương tác thuốc không mong muốn.
Thông tin thêm về Efferalgan
- Quy cách đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên
- Hướng dẫn bảo quản:
- Bảo quản thuốc ở nơi thoáng mát.
- Để xa tầm với trẻ em.
- Hạn dùng: 36 tháng
- Công ty sản xuất: UPSA SAS
- Xuất xứ: Pháp
Tham khảo thêm một số sản phẩm khác
- Hiện nay, các lựa chọn thay thế Efferalgan với tác dụng tương tự trong việc giảm đau và hạ sốt đang được cập nhật. Để biết chính xác các sản phẩm thay thế phù hợp với nhu cầu của bạn, quý khách hàng vui lòng liên hệ trực tiếp với Dược Pháp để được tư vấn chi tiết nhất.
“ Cám ơn quý khách hàng đã tin tưởng sử dụng sản phẩm và dịch vụ tại Duocphap.com. Chúng tôi luôn cố gắng, nỗ lực mang tới cho bạn những sản phẩm tốt với giá cả phải chăng! ”
Câu hỏi thường gặp
Các bạn có thể dễ dàng mua Efferalgan tại Dược Pháp bằng cách:
- Mua hàng trực tiếp tại cửa hàng theo khung giờ như sau: sáng:9h-11h30, chiều: 2h-4h
- Mua hàng trên website: http://duocphap.com
- Mua hàng qua số điện thoại hotline: 097.189.9466
- Mua hàng qua Zalo: 090.179.6388 để được gặp dược sĩ đại học tư vấn cụ thể và nhanh nhất.
Efferalgan có thể được uống trước hoặc sau ăn. Tuy nhiên, nếu bạn bị dạ dày nhạy cảm, hãy dùng thuốc sau khi ăn để giảm nguy cơ kích ứng dạ dày.
Sản phẩm liên quan
Sản phẩm cùng hãng
Bình luận
Bạn hãy là người đầu tiên nhận xét về sản phẩm này